Xử lý sự cố diễn đàn XenForo

Thảo luận trong 'Xenforo' bắt đầu bởi ntphong, 27/1/15.

Lượt xem: 13,604

Bạn đang xem:

Xử lý sự cố diễn đàn XenForo

Coppy cùng chia sẻ nhé bạn!
  1. ntphong

ntphong Administrator Staff Member

Trang chủ:

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

Nếu bạn đang gặp vấn đề với diễn đàn của bạn, có 1 số bước kiểm tra cơ bản có thẻ xác định được nguyên nhân hoặc cung cấp thêm thông tin. Các bước sau có thể sẽ giúp bạn trong hầu hết các trường hợp:
    • Xác nhận tất cả các file hiện tại bằng cách sử dụng ACP -> Tools -> File Health Check.
    • Kiểm tra cập nhật template, phrase và revert lại. Đọc thêm tại bài viết này để biết thêm thông tin.
    • Xác nhận style bạn đang dùng là tương thích với phiên bản XenForo của bạn. Nếu bạn còn nghi ngời thì kiểm tra vấn đề đó với style mặc định. Bạn có thể tạo ra style mặc định trong trường hợp bạn đã chỉnh tại ACP -> Styles ->Creat a new style
    • Xác nhận các Add-on bạn đã cài là tương thích với phiên bản XenForo hiện tại đang dùng.
    • Vô hiệu hóa tất cả các Add-on, nếu vấn đề được giải quyết thì bạn bắt đầu bật từng Add-on riêng lẻ để kiểm tra và xác định nguyên nhân.
    • Kiểm tra lỗi ACP -> Tools -> Server Error Log.
    • Kiểm tra thư mục cài đặt theo nhật ký báo lỗi trên server.
    • Nếu bạn sử dụng cPane hoặc các phần mềm quản trị tương tự thì hãy kiểm tra nhật ký lỗi trên server và trên các server khác. Có thể yêu cầu nhà cung cấp server hỗ trợ nếu bạn không thể truy cập.
    Một số các thao tác liệt kê dưới đây có thể là nguyên nhân gây ra diễn đàn ngưng hoạt động và kết quả là mất dữ liệu hoặc bị hỏng nặng. Chỉ có sự cố gắng hết sức mới cứu vãn được tình hình và nếu bạn tự tin vào những việc bạn đang làm.

Làm sao để kiểm tra thông tin PHP trên server?
    Kiểm tra tại http://www.example.com/forum/admin.php?tools/phpinfo.

Tôi đã chỉnh sửa nhận các tiêu bản template, làm thế nào để restore chúng hoặc xây dựng lại dữ liệu tổng thể mà không phải re-installation?
    Điều hướng đến đường dẫn cài đặt http://www.example.com/forum/install/ và click vào Rebuild Master Data.

Tôi cố nâng cấp nhưng hệ thông hướng tôi cài đặt mới, tôi phải làm sao để không ghi đè lên dữ liệu cũ?
    Có thể bạn đã upload tập tin từ gói full chứ không phải gói nâng cấp. Hoặc bạn đã tải đúng tập tin nhưng sai vị trí. Kiểm tra thư mục data và internal_data không bị ghi đè. Nếu có, bạn sẽ phải khôi phục lại các tập tin từ một bản sao lưu. Để tiếp tục nâng cấp, bạn sẽ cần phải đảm bảo các thông tin chính xác trong library/config.php và thay thế file internal_data/install-lock.php.

Tôi thấy có 1 trống, có cách nào xem chi tiết nguyên nhân lỗi không?
    Trang trống đôi khi do lỗi ngăn chặn. Bạn thêm đoạn sau vào library/config.php:
    Mã:
    Bạn phải Đăng ký hoặc Đăng nhập để xem được nội dung này.
    Hoặc nếu bạn ở trong server thì thêm đoạn sau vào file .htaccess

Mã:
    Tôi gặp vấn đề liên quan đến Add-on, có cách nào nhanh nhất đề disable tất cả Add-on không?
    Thêm vào library/config.php
    Mã:
    Sau khi import, tất cả các đoạn hội thoại của tôi để ở trạng thái “chưa đọc”, làm thế nào để tôi đánh dấu đã đọc?
    Bạn chạy queries sau:
    Mã:
    Chú ý là đoạn queries này sẽ đánh dấu toàn bộ trên cả các user khác.

Sau khi import dữ liệu, có một số lượng lớn bài viết và chủ đề được chuyển trạng thái chờ kiểm duyệt, có cách nào duyệt tất cả các bài đó không?
    Có, bạn chạy query sau dành cho chủ đề:
    Mã:
    Và query sau dành cho post
    Mã:
    Có cách nào di chuyển bài post từ forum này sang forum khác không?
    Có, bạn chạy query sau:
    Mã:
    Thay thế x = ID của forum đang có bài post và y = ID của forum mới. Chú ý sau khi thay thế xong thì rebuild cache tại ACP -> Tools -> Rebuild Caches.

Tôi gặp phải lỗi giới hạn bộ nhớ PHP memory limit khi upload 1 file lớn, làm sao để tôi tăng thêm giới hạn?
    Thêm vào file php.ini đoạn sau:
    Mã:
    Hoặc bạn thêm vào file .htaccess
    php_value upload_max_filesize 10M
    php_value post_max_size 10M
    Sửa lại giá trị Mb cho phù hợp.

Tôi nhận được báo lỗi liên quan đến kích thước bộ nhớ khi thực hiện một chức năng nhất định, tôi phải làm sao để tăng thêm bộ nhớ?
    Để tăng bộ nhớ bạn thêm vào library/config.php đoạn code:
    Mã:
    Thay đổi các số cho phù hợp. Để xóa bỏ giới hạn thì đưa giá trị về -1.

Tôi nhận được báo lỗi nghiêm trọng liên quan đến giới hạn thời gian tối đa khi thực hiện một số chức năng nhất định, làm sao để tăng giới hạn tối đa hoặc xóa bỏ giới hạn đó?
    Để tăng giới hạn tối đa, bạn sửa file php.ini:
    Mã:
    Hoặc thêm vào file library/config.php:
    [CODE]ini_set('max_execution_time', 180);
    [/CODE]
    [I][I][I][I]Hoặc sửa file [I].htaccess
    [CODE]php_value max_execution_time 180
    [/CODE][I][I][I][I]Sửa giá trị (tính bằng giây) cho phù hợp. Đề xóa bỏ giới hạn thì cho giá trị về 0.
    Chú ý giá trị ở [I]file library/config.php[/I] sẽ luôn được chấp nhập khi chúng theo sau bất kỳ giá trị cụ thể nào của XenForo.
    Nguồn: [url]http://vxf.vn/[/url][/I][/I][/I][/I][/I][/I][/I][/I][/I]

Diễn đàn Ntphong index siêu nhanh!

Diễn đàn Seo

Tiêu đề: Xử lý sự cố diễn đàn XenForo

Ghi nguồn bài viết www.ntphong.com khi đăng tải lại bài viết này.

2. Quảng cáo Thành viên VIP

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

Link hữu ích: @@ giàn phơi thông minh, giàn phơi quần áo, giàn phơi quần áo thông minh, giàn phơi quần áo, sim tra sau, giàn phơi thông minh, Mật Ong Rừng, Mật Ong Rừng Nguyên Chất, fpt ho chi minh, zon.club, tip.club, lap dat cap quang viettel, Sức khỏe và đời sống, tip.club, @@
=