Teen thích mê ngắm bướm khổng lồ, bọ que 'ngụy trang'

Thảo luận trong 'Diễn đàn du lịch' bắt đầu bởi ntphong, 16/2/16.

Diễn đàn du lịch, 16/2/16. Trả lời: 0, Đọc: 179.

ntphong ntphong

Lượt xem: 179

Bạn đang xem:

Coppy cùng chia sẻ nhé bạn!
  1. ntphong

ntphong Administrator Staff Member

Trang chủ:

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

Một ngày khám phá rừng Cúc Phương giúp các bạn ấy mở rộng tầm mắt, mang đến những trải nghiệm rất kool.
    Gần 30 bạn trẻ là học sinh, sinh viên ở Hà Nội đã có chuyến dã ngoại khám phá rừng nhiệt đới Cúc Phương, Ninh Bình. Đây là một hoạt động nằm trong dự án "Rừng ơi" - chương trình nhằm nâng cao hiểu biết thực tế và tình yêu rừng do các du học sinh tại Anh, Mỹ và sinh viên một số trường Hà Nội tổ chức. Trước trại hè, "Rừng ơi" đã thực hiện Tháng giáo dục tại 4 điểm trường THCS, THPT để chia sẻ kiến thức về rừng nhiệt đới cho gần 1.000 học sinh. 50 gương mặt tiêu biểu nhất trong các tuần của Tháng giáo dục sẽ được tham gia dã ngoại khám phá rừng thực tế.

Trong 3 ngày ở Cúc Phương, các bạn trẻ đã được trực tiếp vào rừng khám phá hệ động thực vật vô cùng phong phú.

Dù ngày nào cũng phải đi bộ ròng rã mấy 3km vào sâu trong rừng dưới trời mưa ẩm, oi nóng nhưng các teens nhà mình vẫn hào hứng lắm.

Các bạn ấy đã thích mê ngắm nhìn chú bọ que ẩn mình thật khéo trong đám lá cây rừng.

Một chú bướm khổng lồ cũng làm teens thích thú vì ở thành phố, các bạn ấy khó thấy được loài vật to lớn này.

Tại các khu cứu hộ động vật, teens được tìm hiểu về loài rùa, linh trưởng cũng như thú ăn thịt nhỏ.

Được đi giữa rừng ban đêm và khám phá tập tính sinh hoạt buổi tối của các loài thú ăn thịt nhỏ là những trải nghiệm rất mới lạ, mang lại nhiều thích thú của bạn trẻ thủ đô. Ảnh: Quốc Bảo.

"Tớ đã biết thêm rất nhiều kiến thức thực tế về các loài cây, động vật mà ở trường khó có thể được học. Ví dụ như cách phân biệt rùa đực với rùa cái bằng mai dưới, tính tuổi của rùa bằng số vân ở mai trên hay biết được ... loài vượn dựa vào màu sắc lông (con đực màu đen, con cái màu vàng)... Tớ còn được sờ tay vào con tê tê, xem con chồn, cầy, mèo rừng... làm việc vào đêm. Cảm giác học những kiến thức mới từ chính thực tế thật thích thú", Kiều Đức Mạnh, lớp 8, THCS Tây Sơn chia sẻ.

"Bằng cách làm bài tập: vào rừng tự tìm cho mình một loài cây rồi viết tên thông dụng, tên khoa học, mô tả và có mẫu lá hoặc vỏ cây đính kèm, tớ đã biết thêm được một vài loài thực vật. Đây là lần đầu tiên tớ được vào sâu trong rừng. Dù đường đi khá xa, ẩm ướt và có vắt, muỗi, cả rắn nữa nhưng tớ vẫn rất thích", Sơn, thành viên trong trại hè chia sẻ. Một điều nữa khiến teens nào tham gia "Rừng ơi" ở Cúc Phương cũng xuýt xoa chính là việc được đi dưới những con đường rừng xanh mướt, đẹp mê hồn.

Song song với việc vào rừng khám phá hệ động thực vật, các bạn trẻ của trại hè "Rừng ơi" còn được tham gia nhiều hoạt động thú vị, vui nhộn như: đốt lửa trại, chơi trò chơi tập thể để gắn kết mọi người, làm sản phẩm sáng tạo để ghi dấu kỉ niệm trong 3 ngày vào rừng khám phá.

"Đây sẽ là mùa hè tớ chẳng thể quên. Tớ đã có thêm rất nhiều bạn mới và bao kỉ niệm vui, học hỏi thêm nhiều điều về rừng, về cách hòa đồng hay lãnh đạo. Cái "nhiệt" mà các anh chị du học sinh hay những bạn tham gia trại hè truyền sang sẽ là động lực giúp tớ tiếp tục hăng hái thực hiện con đường mình đã chọn", Tùng Giang, lớp 11 Trung, THPT chuyên Ngoại Ngữ Hà Nội cho biết.

Trang Chóe
    Mã:
    Bạn phải Đăng ký hoặc Đăng nhập để xem được nội dung này.

Diễn đàn Ntphong index siêu nhanh!

Diễn đàn Seo

Tiêu đề: Teen thích mê ngắm bướm khổng lồ, bọ que 'ngụy trang'

Ghi nguồn bài viết www.ntphong.com khi đăng tải lại bài viết này.

2. Quảng cáo Thành viên VIP

Link hữu ích: @@ giàn phơi thông minh, giàn phơi quần áo, lap dat cap quang viettel, @@