Seo 1 tháng lên top 4 là nhanh hay chậm ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Trợ giúp Seo' bắt đầu bởi seobynct07, 27/3/15.

Bạn đang xem:

Seo 1 tháng lên top 4 là nhanh hay chậm ?

Coppy cùng chia sẻ nhé bạn!
  1. seobynct07

seobynct07 New Member

Trang chủ:

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

Xin chào các thành viên của VNSEO. Mình đẩy key "in thẻ nhựa" lên top 4 GG trong 1 tháng mà sếp bảo vẫn chậm và còn quá nhiều từ khóa liên quan chưa thấy đâu.

Xin giới thiệu chút, mình là dân code tự học SEO trên GG nên làm việc không có kế hoạch hay phương pháp gì cố định. Trước đây mình cũng như rất nhiều bạn seo khác là dựa gần như hoàn toàn vào các HỆ THỐNG diễn dàn, nhưng sau 2014 thì phương pháp đó không còn hiệu quả và an toàn nữa.
    Bây giờ chủ yếu mình đi link chữ ký và link profile, ưu tiên những website có điểm DA,PA cao và được mọi người chia sẻ là trả backlink nhanh.

Cách mình thực hiện

- Trước tiên cài MOZbar để đo thông số DA PA của các website.
    - Sử dụng Addon Autofill form trên Firefox để tự động điền thông tin đăng ký tk, chữ ký, profile...
    - Chuẩn bị sẵn file word nội dung chữ ký, các URL cần SEO, 1 vài truyện cười, truyện tiếu lâm :3
    - Vào google.com.vn đánh các từ khóa : {Diễn đàn|forum} {SEO|game|it|phim|chia sẻ}. Từ kết quả trả về của google thì lọc ra những trang có DA, PA cao thì join vào đăng ký tk và đặt link.
    - Sau khi đăng ký thì tìm kiếm ngay topic liên quan tới giải trí, chuyện cười, tâm tự để đăng 1 vài câu truyện cười lên đó.
    - Lặp đi lặp lại công việc này hàng ngày.

- Ngoài ra bạn nên lập 1 vài blog, 1 vài tk mạng xã hội để đăng bài đăng link lên kiếm lượt truy cập.

Sau 1 tháng làm việc túc tắc thì từ khóa "in thẻ nhựa" của mình đã lọt top 4, "in phong bì" lọt top 10.
    Kết quả trên vẫn bị sếp coi là chưa tốt, mong các bro chỉ giáo với từ khóa "in thẻ nhựa" thì mình seo như vậy là nhanh hay chậm?

Xin cảm ơn các bạn đã đọc bài !

Last edited by a moderator: 25/3/16
    Diễn đàn Ntphong index siêu nhanh!

Diễn đàn Seo

Tiêu đề: Seo 1 tháng lên top 4 là nhanh hay chậm ?

Ghi nguồn bài viết www.ntphong.com khi đăng tải lại bài viết này.

2. Quảng cáo Thành viên VIP

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

3. ntphong

ntphong Administrator Staff Member

Trang chủ:
    cái này là quá nhanh nghe bác, cẩn thận duy trì cho kéo vào google bung thuật toán là ảnh hưởng ngay đó. chúc bác thành công nhé.

4. phuongxoan49

phuongxoan49 New Member

Trang chủ:
    các từ khóa mà bác seo lượt tìm kiếm cũng khá cao, mức độ cạnh tranh từ khóa cao mà bác seo trong vòng 1 tháng lên top 10 2 từ này, ghê nha. Việc bác seo lên và giữ được nó cũng là vấn đề đấy nhé, lên nhanh và chết nhanh thì lại mất công toi. :(
    Không phải dạng vừa đâu.

5. minhtrangpro15

minhtrangpro15 Member

Trang chủ:
    Cách seo như thế cũng hay quá rồi còn gì , có mấy cái tool mình còn chưa biết nữa là gì, thấy mình Gà quá

6. minhhoang

minhhoang New Member

1 tháng seo lên tóp 4 quá hay..không bù cho em làm mãi củng không đươc

7. giaohoa

giaohoa New Member

Trang chủ:
    seo vậy là ngon rồi em cũng theo bác mà chẳng thấy lên

8. seogirl

seogirl New Member

Trang chủ:
    Không thấy bạn nói về vị trí từ khóa lúc bắt đầu seo. Nếu từ khóa đó là seo cho 1 trang mới tinh thì như vậy là lên nhanh rồi, còn không phải thì còn tùy thuộc nhiều yếu tố.

9. linhtrang

linhtrang Member

ôi, bây giờ mình mới biết có autofill của fixfox nè.
    Công nhận bác seo lên nhanh gh đó, nhưng cẩn thận nhé bác. duy trí cho tốt vào

10. yenu

yenu New Member

uầy nhanh rồi chi nữa bác, độ cạnh tranh cao mà làm rứa là quá ổn rồi bác ah, cho em xin kinh nghiệm với

11. MinhTruong

MinhTruong New Member

Cách bạn làm rất tốt đó, lên như vậy là dữ lắm rồi đó. Sếp nói vậy để khuyến khích bạn thêm đó.
    Bạn có thể xây dựng thêm 1 vài trang vệ tinh để lấy backlink cho trang chính.

12. tudongdn

tudongdn New Member

Trang chủ:
    nếu là website mới mà 1 tháng lên top 4 thì quá nhanh rồi. nhưng quan trọng là duy trì được top có lâu dài hay không nữa. SEO lên xuống thất thường lắm

13. trangnc

trangnc New Member

Trang chủ:
    Hú hú. Tình hình từ khóa hiện giờ sao rồi bác. Nếu từ khóa vẫn thứ hạng đó thì cho em lót dép theo bác với ak :)

14. Wolfsong

Wolfsong New Member

1 tháng lên top 4 là ngon đấy bác, tuy nhiên riêng ý kiến em thì vẫn sẽ cần cẩn thận vì như em thấy, làm cái SEO này nhiều khi nó bất thường dã man, lên xuống lúc nào không hay.

15. Wolfsong

Wolfsong New Member

Theo ý kiến cá nhân e thì việc lên top 4 trong 1 tháng là khá tốt, hay nói đơn thuần là khá nhanh. Cái mà quan tâm hiện giờ đó là liệu top 4 đó có thể duy trì lâu dài không?
    Còn về phần bác sếp, cho e hỏi là bác sếp đó có biết gì về SEO không? Nếu không biết thì việc bác ấy đòi hỏi là chuyện có thể hiểu, và trong trường hợp này dường như bác sếp đang quá chú trọng đến việc ra kết quả càng sớm càng tốt. Song sự "trông đợi" e chừng quá "trong mơ".

Link hữu ích: @@ giàn phơi thông minh, giàn phơi quần áo, giàn phơi quần áo thông minh, giàn phơi quần áo, thùng rác, sim tra sau, giàn phơi thông minh, Toyota camry 2017, Mật Ong Rừng, Mật Ong Rừng Nguyên Chất, fpt ho chi minh, @@
=