Học SEO dễ hay khó ?

Thảo luận trong 'Tư vấn Seo' bắt đầu bởi ntphong, 11/1/15.

Học SEO dễ hay khó ?

Tư vấn Seo, 11/1/15. Trả lời: 20, Đọc: 44,179.

ntphong ntphong
Bạn đang xem:

Học SEO dễ hay khó ?

Coppy cùng chia sẻ nhé bạn!
  1. ntphong

ntphong Administrator Staff Member

Trang chủ:

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

Học SEO dễ hay khó đang là một câu hỏi mà rất nhiều người đang tìm hiểu về SEO quan tâm. Trước đây khi mới bắt đầu tìm hiểu về SEO tôi thấy thực sự rất khó khăn. Không phải vì kiến thức SEO không thể tìm thấy mà để làm được SEO thì cần phải có bài bản và một quy trình hoàn hảo. Để giúp cho các bạn giải quyết câu hỏi này mình có một vài lời khuyên dành cho các bạn đang tìm hiểu về SEO và muốn biến nó thành một nghề SEO thực sự.

Trước khi học SEO bạn cần phải xác đinh một số yếu tố sau:

Đầu tiên bạn cần phải xác định mục đích học Seo của mình là gì ? Học Seo để biến nó thành một công việc hay học để làm SEO cho chính mình. Thông thường các bạn học chủ yếu là làm nghề SEO.

Bạn cần phải hiểu rõ SEO là gì ? tầm quan trọng của SEO hiện nay ra sao? Chỉ cần bạn trả lời được 2 câu hỏi này , bạn sẽ thấy SEO không hề khó khăn chút nào cả.

Để vừa học vừa thực hành một cách tốt nhất bạn cần phải chuẩn bị cho mình một tên miền riêng. Rất nhiều bạn khi đi học ở các trung tâm đào tạo SEO đều chủ quan cho rằng không nhất thiết phải có một tên miền đề Seo, chỉ cần có một Blog là đủ. Đây là suy nghĩ sai lầm.

Tìm hiểu các trung tâm đào tạo SEO

Có rất nhiều bạn muốn học SEO một cách bài bản và nhanh chóng nên thường tìm đến cáctrung tâm dạy SEO để học. Tuy nhiên các bạn cần phải tìm hiểu cho kỹ chất lượng đào tạo, cũng như giảng viên ở đó năng lực thực sự như thế nào. Những người học Seo ở đó trước khi sau khi học xong có làm được việc hay không. Vì sao mình nói như vậy bởi có rất nhiều bạn sau khi học ở một trung tâm đào tạo ra khi làm đều không đạt được kết quả như mình mong muốn. Thậm trí nhiều bạn học xong đi xin việc ,trong quá trình phỏng vấn mới ngỡ rằng những cái mình học đều là lý thuyết khi áp dụng vào thì không hề đơn giản chút nào cả.

Tham gia các diễn đàn SEO

Đây là một cách giúp bạn tiếp cận được với những người làm SEO có kinh nghiệm. Một số diễn đàn SEO như thegioiSEO, IdichvuSEO, Vinaglue.edu.vn chia sẻ rất nhiều về các kiến thức cũng như kinh nghiệm SEO của từng người. Bạn có thể học hỏi được rất nhiều điều từ đây. Ngoài ra khi bạn gặp khó khăn lên đây sẽ được nhiều người trợ giúp cũng như tư vấn cho bạn làm sao SEO hiệu quả nhất.

Tham gia các buổi hội thảo SEO

Tại đây bạn sẽ được nghe các chuyên gia SEO chia sẻ về những kiến thức mới về SEO cũng như các giải pháp khắc phục các sự cố trong quá trình làm SEO. Thông thường những buổi hội thảo này do các trung tâm đào tạo SEO uy tín tổ chức nhằm giúp các bạn đang và tìm hiểu về SEO có một cái nhìn tốt hơn về ngành này.

Ngoài ra đây cũng là cơ hội dành cho bạn có được việc làm. Bởi những buổi hội thảo này đa phần các giám đốc doanh nghiệp, các bạn kinh doanh, các bạn làm SEO đều tham gia. Nó chính là nơi kết nối mọi người lại với nhau một cách tốt hơn.
    Với những yếu tố trên mình nghĩ rằng các bạn sẽ thấy SEO không hề khó khăn chút nào cả. Chỉ cần bạn chăm chỉ, chịu khó mọi vấn đề đều sẽ được giải quyết một cách nhanh chóng.

Chúc các bạn thành công !
    Theo: Hoàng Huy VietMoz

Diễn đàn Ntphong index siêu nhanh!

Diễn đàn Seo

Tiêu đề: Học SEO dễ hay khó ?

Ghi nguồn bài viết www.ntphong.com khi đăng tải lại bài viết này.

2. Quảng cáo Thành viên VIP

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

3. anhtuan2b

anhtuan2b New Member

Học seo cũng như học võ khó hay dễ thì một phần do trò, một phần do thầy, học chiêu thức càng cao thì đương nhiên càng khó

4. ntphong

ntphong Administrator Staff Member

Trang chủ:

lần sau spam commnet banncik

5. anhchienang

anhchienang Moderator Staff Member

Seo hay bất cứ nghành nào cũng vậy, chỉ cần có sự chăm chỉ, sáng tạo thì sẽ thành công.
    Mình cũng có time chán Seo nhưng giờ thấy có hiệu quả nên lại thấy có hứng thú với công việc này

6. thanhlang

thanhlang New Member

Theo em cái vấn đề tham gia các buổi hội tháo SEO thì tùy buổi mới nên tham gia . Vì đa số các buổi hội thảo người ta hướng đến bán phần mềm gì đó

7. truongphuotld

truongphuotld New Member

SEO cũng tùy đam mê, đam mê thì cái gì cũng có thể vượt qua được
    chứ làm vì cuộc sống thì SEO có thể là 1 nghành ko dể đâu ạ

8. lan121

lan121 New Member

Mình thấy seo vừa khó vừa dễ :D

9. nhungth93

nhungth93 New Member

Thực ra học seo dễ mà, mình thấy đa số ai học một khóa seo đều ra làm được. thậm chí nhiều người không đi học mà tự mầy mò cũng seo được

10. hitlehung

hitlehung New Member

Trang chủ:
    Học seo dễ với người đam mê và khó với người chỉ theo đuổi mang tính trào lưu

11. DooNam

DooNam New Member

Trang chủ:
    Theo mình thì tùy mức độ am hiểu kiến thức có trước khi học Seo của từng người mà Seo dễ hay không khi bắt đầu học.

12. boydangyeu

boydangyeu New Member

Trang chủ:
    SEO không khó mà mệt nên phải chịu khó cày nhiều hic hic

13. buinhatvnn

buinhatvnn New Member

Học Seo thì dễ nhưng làm SEO thì không hề dễ chút nào ít nhất là đối với mình :)

14. kanhtran

kanhtran New Member

Trang chủ:
    theo mình đi học còn tùy thuộc vào thầy dạy nữa và mỗi thầy mỗi trường phái khác nhau, cần phải làm để lấy kinh nghiệm chứ học chỉ giúp một phần thôi

15. tudongdn

tudongdn New Member

Trang chủ:
    mình thấy học SEO không khó lắm nhưng phải kiên trì, chăm chỉ, update được những xu hướng tìm kiếm của mọi người. ai có đam mê thì tự tìm tòi cũng có thể học được

16. ngocy9625

ngocy9625 New Member

Trang chủ:
    Quá khó, mình đã thử và chưa có gì hết . Bạn nào có kinh nghiệm chỉ mình với

17. gasjeunhan

gasjeunhan New Member

Theo mình nghĩ là khi xác định công việc mình làm, con đường mình đi thì mọi thứ sẽ dễ dàng hơn. Trc đây, mình mất khoảng 2 tháng tìm hiểu là đã làm được cơ bản rồi. Giờ mình đã làm dc 2 năm với nghề seo

18. mailuu

mailuu New Member

Hoc seo là em tự học và nhảy vào thực hành luôn, vừa học vừa mò cũng mệt lắm

19. banhhang

banhhang New Member

theo mình thấy thì học seo thì dễ nhưng quan trọng là bạn chịu khó tìm hiểu, mày mò và thử nghiệm đến đâu thôi. chứ cứ copy paste của người khác thì mình nghĩ k khá hơn đc đâu

20. nguyen1233

nguyen1233 New Member

Học để biết Seo không khó. Nhưng làm sao để lên top mới khó :))

21. nangthanh

nangthanh New Member

học seo cực dễ bạn nhé. mình không biết gì mà học seo có mấy tháng đã biết 1 tí rồi

: Học SEO
Link hữu ích: @@ giàn phơi thông minh, giàn phơi quần áo, giàn phơi quần áo thông minh, giàn phơi quần áo, sim tra sau, giàn phơi thông minh, Mật Ong Rừng, Mật Ong Rừng Nguyên Chất, fpt ho chi minh, zon.club, tip.club, lap dat cap quang viettel, Sức khỏe và đời sống, tip.club, @@
=