Định hướng cách đi link, nhiệm vụ tối cao của seoer

Thảo luận trong 'Xây dựng liên kết (Link Building)' bắt đầu bởi ntphong, 22/8/15.

Xây dựng liên kết (Link Building), 22/8/15. Trả lời: 1, Đọc: 3,117.

ntphong ntphong
Bạn đang xem:

Coppy cùng chia sẻ nhé bạn!
  1. ntphong

ntphong Administrator Staff Member

Trang chủ:

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

Thấy nhiều anh em quan tâm đến việc đi link thế này đã hợp lí chưa hoặc liệu có ổn không và có bị phạt không còn hơn nữa là đi thế này có lên top được không.... vâng vâng còn khá nhiều câu hỏi về đi link mà anh em seoer thường hay đặt ra nhưng lại không kiếm được câu trả lời như ý muốn. Chính sự thắc mắc này làm các bạn đọc khá nhiều tài liệu và hỏi mọi người hay lên các forum trao đổi để tìm ra lời giải nhưng càng tìm các bạn càng thấy loạn thông tin ... Để giúp một số trường hợp đang gặp tình trạng như trên mình sẽ chia sẻ những suy nghĩ của mình để giúp anh em có thể giữ vững lập trường của bản thân và từ đó giúp bạn tạo ra cho mình một hướng SEO tốt nhất với khả năng bạn đang có!
    Đầu tiên: mình xin nhắc lại một topic trước đây mà mình đã đăng lên idichvuseo và các forum khác để tham khảo ý kiến của anh em như thế nào? Các bạn có thể tham khảo trong topic này:

forum.idichvuseo.com/threads/di-link-nhu-the-nay-lieu-co-on-khong.35244
    Mọi người thay dấu phẩy bằng dấu chấm nhé!
    Đây là bài viết mình tham khảo anh em quan tâm đến việc đi link như thế nào? Trong đó có khá nhiều ý kiến khác nhau, càng đọc các bạn còn khó tìm cho mình một đường đi link cho mình! Bài viết trên chỉ giúp anh em tham khảo, ai quan tâm thì ghé vào xem các bình luận nhé, đó cũng là cách đi link của mình... hihi

Tiếp theo mình sẽ đưa ra các ví dụ về đi link:

- Riêng bản thân mình thì mình cứ một bài làm thành 3 - 5 bài nhưng mỗi bài đều khác tiêu đề và những kí tự đầu của đoạn văn bản ( 100 từ -200 từ đầu tiên), có nhiều người thì thành 10, 20, 30 bài trên các forum, có người chẳng cần thay đổi gì đi 10 forum rồi đi bài khác và mình có một ông anh dùng tool ngày 1 bài lên 100 forum từ khóa nó vẫn lên ầm ầm thui. Vậy tại sao có sự chênh lệnh như vậy. Mình không muốn nhấn mạnh cách đi như thế này là hợp lí vì chẳng có một chừng mực nào đánh giá là hay là sai hết.
    [ADS][/ADS]
    - Giờ mình sẽ bàn đến chủ đề chính: tại sao mình nói nhiều bạn bị loạn và không biết nên đi như thế nào cho tốt... Vậy các bạn hãy bình tâm suy nghĩ lại và điều hướng cho mình hướng đi riêng nhé. Hãy thử là cách tốt nhất để bạn có thể tìm ra phương pháp, đọc bài nào thấy người ta đi ok thì mình bắt tay làm theo thấy từ khóa lên thì làm theo. Mỗi người có hướng đi link khác nhau chẳng ai giống ai đâu nên các bạn cứ thử nhiều cách, thấy đoạn nào ok thì mình ráp lại với nhau và đi theo hướng đó, điều quan trọng mình muốn nói ở đây là gì? Là tự tìm cho mình một con đường đi riêng biệt và không theo một ai. Bởi vì khi đi link thì bạn thấy người này làm tốt nhưng lại chê người kia làm không ổn nhưng đôi khi cái người không ổn đó lại lên top nhiều hơn bạn kia.... Khi tìm ra cho mình cách đi link thì cứ thế mà đi thôi nên ít quan tâm cách đi của người khác ra sao, quan trọng bạn nên xem lại mình khả năng của mình như thế nào và phát huy tối đa nội lực mình có là được...

Bài viết hơi dài dòng và không hay lắm nhưng chủ yếu mình muốn nói lên suy nghĩ của mình thôi, bởi vì trước đây mình cũng si nghĩ nhiều như các bạn nên mình muốn ai nằm trong trường hợp này thì nên ngẫm nghĩ lại để định hướng đường đi cho mình tốt hơn... Mình chỉ muốn nói lên suy nghĩ riêng mong anh em ném đá nhẹ tay nha
    nguồn: idichvuseo

Diễn đàn Ntphong index siêu nhanh!

Diễn đàn Seo

Tiêu đề: Định hướng cách đi link, nhiệm vụ tối cao của seoer

Ghi nguồn bài viết www.ntphong.com khi đăng tải lại bài viết này.

2. Quảng cáo Thành viên VIP

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

3. HungAnh

HungAnh New Member

Trang chủ:
    rất hay. cám ơn bạn đã chia sẻ cho những dân mới vào nghề như bọn mình :D

Link hữu ích: @@ giàn phơi thông minh, giàn phơi quần áo, giàn phơi quần áo thông minh, giàn phơi quần áo, thùng rác, sim tra sau, giàn phơi thông minh, can ho river city, Toyota camry 2017, @@