Có nên mua tài khoản Google Adsense hay không?

Thảo luận trong 'Google Adwords -Tools - Analytics' bắt đầu bởi ntphong, 25/1/15.

Bạn đang xem:

Coppy cùng chia sẻ nhé bạn!
  1. ntphong

ntphong Administrator Staff Member

Trang chủ:

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

[Broken External Image]:https://ebooksvn.com/wp-content/uploads/2014/08/buy-google-adsense-account.jpg

Dạo gần đây tôi thấy khá nhiều người sẵn sàng bỏ ra vài ba triệu đồng để mua tài khoảnGoogle Adsense từ một người khác. Tôi không biết họ đang nghĩ gì khi bỏ ra một số tiền không hề nhỏ như vậy để sở hữu một tài khoản Adsense “sencond hand”. Nhưng tôi dám chắc chắn một điều rằng: mua tài khoản Adsense để đặt quảng cáo lên site của mình là điều hoàn toàn không nên. Tại sao ư? Hãy cùng eBooksvn.com tìm hiểu ngay sau đây.

Rủi ro cao

Trên thực tế, việc mua tài khoản Adsense của người khác tiềm ẩn rất nhiều rủi ro. Bạn có khả năng mất tài khoản bất cứ lúc nào. Bởi vì:

• Nếu không cẩn thận trong việc giao dịch, người bán hoàn toàn có thể sử dụng các phương thức khôi phục mật khẩu để lấy lại tài khoản Adsense từ tay bạn. Tài khoản Adsense được đăng nhập bằng Gmail, mà như các bạn biết rồi đấy, có rất nhiều cách để khôi phục mật khẩu Gmail, chẳng hạn như: qua email dự phòng, qua điện thoại, trả lời câu hỏi bí mật,… Nên khi mua tài khoảnAdsense, chỉ đổi mật khẩu thôi là không đủ. Bạn cần phải đổi cả email dực phòng, số điện thoại lẫn các câu hỏi bí mật…
    • Phần lớn những người mua tài khoản Adsense là những người không thể đăng ký được Google Adsense bằng chính blog/website của mình. Điều đó chứng tỏ, site của họ chưa đáp ứng được các yêu cầu mà Google đặt ra (hay còn được biết đến với danh hiệu “trang web không tuân thủ chính sách của Google“). Nếu miễn cưỡng đặt quảng cáo lên đó, khả năng bị Googleban” tài khoản là rất cao. Mà một khi đã bị “banned” thì đừng mong lấy lại nhé. Cả cái domain của bạn cũng “dính chàm” luôn. [Broken External Image]:https://ebooksvn.com/wp-includes/images/smilies/icon_razz.gif Lúc đấy thì chỉ có nước ngồi khóc dài. [Broken External Image]:https://ebooksvn.com/wp-includes/images/smilies/icon_biggrin.gif
    Mất nhiều hơn được

Đời không như là mơ. Trên thực tế, việc kiếm tiền từ quảng cáo Adsense không dễ dàng như nhiều người vẫn tưởng. Không phải khách truy cập nào cũng sẵn sàng click quảng cáo để ủng hộ bạn. Hơn nữa, mức chi trả cho mỗi click đối với khách truy cập từ Việt Nam là rất thấp. Có thể coi là “đứng dưới đáy của xã hội”.

Tham khảo thêm: Bảng xếp hạng Adsense CPC theo từng quốc gia.

Nếu site của các bạn có ngôn ngữ là tiếng Việt và không có traffic đủ lớn thì chắc cả năm cũng chưa kiếm nổi $10 để nhận mã PIN từ Google chứ đừng nói đến việc kiếm được $100 để rút tiền. Ví dụ đơn giản nhất là blog của tôi. Mỗi ngày có khoảng 700 khách truy cập và khoảng 1600 lượt xem, phần lớn khách truy cập đến từ Google. Tôi đã đặt quảng cáo Adsense trên blog eBooksvn.com được hơn 3 tháng, và tính tới thời điểm này, tôi chỉ mới kiếm được khoảng $50 tiền quảng cáo, trừ $10 tiền xác nhận mã PIN thì chỉ còn lại $40. Như vậy, phải mất khoảng 7 đến 8 tháng, tôi mới kiếm được vài triệu đồng. Nếu site của bạn cũng có mức truy cập như vậy hoặc ít hơn, bạn bỏ ra ba triệu đồng để mua tài khoảnAdsense, thì phải mất khoảng 1 năm bạn mới có thể… hòa vốn. Đấy là trong trường hợp bạn làm việc cật lực và hiệu quả đấy nhé. Cũng với số tiền đó, tại sao bạn không đầu tư vào một việc gì đó có lợi nhuận cao hơn?

Lời khuyên

Google Adsense chỉ thực sự mang lại lợi nhuận nếu site của bạn có traffic thuộc vào hàng khủng và traffic đó đến từ những quốc gia có mức CPC (Cost Per Click) cao. Nếu site của bạn có traffic quá thấp và chủ yếu là từ Việt Nam thì bạn nên suy nghĩ kỹ, bởi vì mất nhiều hơn là được.

Đừng vội nghe những lời rêu rao, mời mọc, quảng cáo “một bước lên tiên” từ những người bán tài khoảnAdsense. Nếu thực sự dễ kiếm tiền với Google Adsense như vậy thì chẳng dại gì họ lại đi bán cho các bạn với cái giá đó. Tốt nhất là hãy tự trau chuốt cho giao diện và nội dung trang web của mình để phù hợp với các tiêu chuẩn mà Google Adsense đặt ra. Có như vậy, tài khoản Adsense của bạn mới có thể tồn tại lâu bền được. Để nâng cao tỉ lệ đăng ký thành công, các bạn có thể tham khảo các bài viết sau đây:

• 7 bước để đăng ký thành công Google Adsense.
    • Những điểm quan trọng cần lưu ý khi đăng ký Adsense.
    Chúc các bạn may mắn. Mọi thắc mắc xin vui lòng gửi vào khung bình luận bên dưới và đừng quên subscribe blog của tôi để thường xuyên cập nhật những bài viết mới nhất qua email nhé. Cảm ơn rất nhiều. [Broken External Image]:https://ebooksvn.com/wp-includes/images/smilies/icon_smile.gif
    Mã:
    Bạn phải Đăng ký hoặc Đăng nhập để xem được nội dung này.

Diễn đàn Ntphong index siêu nhanh!

Diễn đàn Seo

Tiêu đề: Có nên mua tài khoản Google Adsense hay không?

Ghi nguồn bài viết www.ntphong.com khi đăng tải lại bài viết này.

2. Quảng cáo Thành viên VIP

Những Cảnh Đẹp Của Việt Nam Qua Góc Nhìn Từ FlyCam PhanTom 3 Professional (Video 4K)

Bấm Youtube để đăng ký xem video nhé!

3. doandung

doandung New Member

thực ra thì bây giờ tạo được GA conten rất khó nên thường thì mua cho nhanh. ý kiển chủ quan

4. laitdpy

laitdpy New Member

Mua phải chọn chỗ uy tín, hix giá nó qua chát,
    Nhưng lợi nhuận đem lại cũng cao

5. nhungth93

nhungth93 New Member

Thực ra để đăng kí một tài khoản adsense việt không phải là dễ cho nên nếu như mua được thì nên mua. Thế nhưng không nên mua loại GA tut, thêm nữa nên mua chỗ uy tín để không bị scam

6. MinhTruong

MinhTruong New Member

Nếu cần lâu dài thì nên tìm cách tự tạo tài khoản cho riêng mình.

7. linhbtt

linhbtt New Member

có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ có ai bán k nhỉ

8. tienganh

tienganh New Member

Trang chủ:
    google adsen dùng để làm gì vậy ah xin chỉ giáo với ..............................

9. kanhtran

kanhtran New Member

Trang chủ:
    nói thẳng ra nếu kiếm được tiền thì chẳng ai dại mà đi bán cả, đem về sui sui bị lock là thôi đốt tiền

10. azula

azula New Member

tất nhiên là nên mua rồi bạn tất nhiên xem thử chi phí ra sao đã

Link hữu ích: @@ giàn phơi thông minh, giàn phơi quần áo, giàn phơi quần áo thông minh, giàn phơi quần áo, sim tra sau, giàn phơi thông minh, Mật Ong Rừng, Mật Ong Rừng Nguyên Chất, fpt ho chi minh, Quay phim Flycam, lap dat cap quang viettel, @@
=